- Advertisement -
Home Srilanka இறைவரி உள்ளிட்ட சில சட்டங்களில் மீண்டும் திருத்தம் மேற்கொள்ள அமைச்சரவை அனுமதி

இறைவரி உள்ளிட்ட சில சட்டங்களில் மீண்டும் திருத்தம் மேற்கொள்ள அமைச்சரவை அனுமதி

- Advertisement -

நாட்டில் வரி முறைமையை இலகுபடுத்துவதற்கான சில வரிச்சட்டங்களைத் திருத்துவதற்கு அமைச்சரவை அனுமதி வழங்கியுள்ளது.

அமைச்சரவைத் தீர்மானங்களை அறிவிக்கும் இன்றைய ஊடகவியலாளர் சந்திப்பில் இது குறித்து தௌிவுபடுத்தப்பட்டது.

இந்த அமைச்சரவை தீர்மானத்திற்கமைய, தற்போது நடைமுறையிலுள்ள நான்கு சட்டங்கள் திருத்தப்படவுள்ளன. 2009ஆம் ஆண்டின் ஒன்பதாம் இலக்க வரிச் சட்டம், 2006ஆம் ஆண்டின் 13ஆம் இலக்க பொருளாதார சேவைக் கட்டணச் சட்டம், 2011ஆம் ஆண்டின் 18ஆம் இலக்க துறைமுகங்கள் மற்றும் விமான நிலைய அபிவிருத்தி வரிச் சட்டம், 2018ஆம் ஆண்டின் 35ஆம் இலக்க நிதிச்சட்டம் ஆகிய சட்டங்களைத் திருத்துவதற்கான சட்டமூலத்தை வர்த்தமானி மூலம் வௌியிடுவதற்கு அமைச்சரவை நேற்று அனுமதி அளித்தது. அத்துடன், 2017ஆம் ஆண்டின் 24ஆம் இலக்க உள்நாட்டு வருமானச் சட்டம், 2002ஆம் ஆண்டின் 14ஆம் இலக்க பெறுமதி சேர் வரிச் சட்டம் ஆகியவற்றிலும் தேவையான திருத்தங்களைச் செய்வதற்கான சட்டமூலத்தைத் தயாரிப்பதற்கு ஆலோசனை வழங்குவதற்கும் அமைச்சரவை அனுமதி வழங்கியுள்ளது

என அமைச்சரவை இணை பேச்சாளர், அமைச்சர் உதய கம்மன்பில குறிப்பிட்டார்.

இதேவேளை, இலங்கை மத்திய வங்கியின் கையிருப்பு முகாமைத்துவத்திற்காக தரவு முகாமைத்துவக் கட்டமைப்பை நிறுவுவதற்கான விலைமனுவை சிங்கப்பூரின் SimCorp Pte. Limited நிறுவனத்திற்கு வழங்குவதற்கும் அமைச்சரவை அனுமதி அளித்துள்ளது.

இந்தத் தரவுக் கட்டமைப்பை நிறுவி நடைமுறைப்படுத்துவதற்காக சர்வதேச விலைமனுக் ​கோரலுக்கமைய, அந்த நிறுவனம் தெரிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகத் தெரிவிக்கப்படுகின்றது.

அரசாங்கத்தின் வருமானம் குறைந்துள்ள நிலையில், செலவுகளில் எதற்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும் என தீர்மானிக்க வேண்டும் அல்லவா?

மத்திய அதிவேக வீதியின் கடவத்தை, மீரிகம பகுதியை நிர்மாணிப்பதற்காக, உள்நாட்டு நிதியத்திலிருந்து 16.7 பில்லியன் ரூபா ஒப்பந்த நிறுவனத்திற்கு முற்பணமாக வழங்கப்பட்டுள்ளது.

அதிவேக வீதியை நிர்மாணித்து நாட்டில் அபிவிருத்தியை ஏற்படுத்துவதில் எவரும் கேள்வி எழுப்பாமல் இருக்கலாம்.

எனினும், நாட்டில் வருமானம் குறைந்துள்ளதை அமைச்சரே ஏற்றுக்கொள்ளும் நிலையில், மிகவும் முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டிய விடயமா இடம்பெற்றுள்ளது என்ற கேள்வியே எழுகின்றது.

- Advertisement -
- Advertisement -

Stay Connected

Latest News

- Advertisement -

Related News

கடைகளைத் திறக்குமாறு பொலிஸார் அட்டகாசம்; வவுனியாவில் சம்பவம்!

தமிழர்களின் நினைவேந்தல் உரிமையை தடுத்த அரசுக்கு எதிராக ஒன்றிணைந்த தமிழ் தேசிய கட்சிகளின் ஏற்பாட்டில் இன்றைய தினம் (28) வடக்கு கிழக்கில் ஹர்த்தால் அனுஷ்டிக்கப்படும் நிலையில் வவுனியாவில் பொலிஸார் அச்சுறுத்தல் விடுத்துள்ளனர். இதன்படி வவுனியா...

இன்று காலையில் முழுமையாக முடங்கிப் போனது யாழ்ப்பாணம்!

சமகால அரசாங்கத்தின் செயற்பாடுகளுக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து யாழ்ப்பாணம் மாவட்டத்தில் பூரண ஹர்த்தால் முன்னெடுக்கப்படுகிறது. இதன் காரணமாக யாழ். நகரம் வெறிச்சோடிக் காணப்படுகிறது. அனைத்து வர்த்தக நிலையங்களும் பூட்டப்பட்டுள்ள நிலையில் மக்கள் நடமாட்டமும் குறைந்த மட்டதில்...

சன் பிக்சர்ஸ் தயாரிப்பில் வெளியாகும் 5 முன்னணி நடிகர்களின் படங்கள் – செம்ம மாஸ் லிஸ்ட் இதோ

தமிழ் திரையுலகில் முன்னணி தயாரிப்பில் நிறுவங்களின் ஒன்றாகும் சன் பிக்சர்ஸ் தயாரிப்பு நிறுவனம். இந்த நிறுவனத்தின் தயாரிப்பில் 2010ஆம் ஆண்டு சூப்பர் ஸ்டார் ரஜினிகாந்த் நடிப்பில் எந்திரன் எனும் படம் வெளிவந்தது. அதற்கு பிறகு...

கட்சியிலிருந்து மணிவண்ணன் நீக்கம் – கஜேந்திரகுமார் எம்.பி அறிவிப்பு!

தமிழ் தேசிய மக்கள் முன்னணியின் உறுப்புரிமையிலிருந்து சட்டத்தரணி விஸ்வலிங்கம் மணிவண்ணன் நீக்கப்பட்டுள்ளார். இன்று (செப்.27) ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடக்கம் தமிழ் தேசிய மக்கள் முன்னணியின் அடிப்படை உரிப்புரிமையிலிருந்தும் சட்டத்தரணி வி.மணிவண்ணன் நீக்கப்பட்டுள்ளார் என்று கட்சியின் தலைவர்...

நாளைய தினம் வடக்கு – கிழக்கு தழுவிய ரீதியில் முழு கடையடைப்புடன் ஹர்த்தால்! சகல துறைகளுக்கும் அழைப்பு

ஒன்றிணைந்த தமிழ் கட்சிகளின் ஏற்பாட்டில் நாளை வடக்கு - கிழக்கு தழுவிய ரீதியில் பூரண ஹர்த்தால் குறித்து ஊடகங்களுக்கு கருத்துத் தெரிவித்த தமிழரசுக் கட்சியின் தலைவர் மாவை சேனாதிராஜா தமிழ் தேசியக் கட்சிகளின்...
- Advertisement -

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here