HomeTechnologyஇதயத்தை நேரடியாக கண்காணித்து இதய நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கும் ரப்பர் பேட்ச்- விஞ்ஞானிகள் கண்டுபிடிப்பு!

இதயத்தை நேரடியாக கண்காணித்து இதய நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கும் ரப்பர் பேட்ச்- விஞ்ஞானிகள் கண்டுபிடிப்பு!

மருத்துவம் சார்ந்த தொழில்நுட்பங்களின் புதிய கண்டுபிடிப்புகளும், ஆராய்ச்சிகளும் மிகவும் சிக்கலாக கருதக்கூடிய பல சிகிச்சை முறைகளை எளிதாக்குகின்றன. அதன்படி இதய நோய்க்கான சிகிச்சை முறையிலும் பல்வேறு தொழில்நுட்பங்கள் வெளியாகி வருகின்றன.

அந்த வகையில், ஹூஸ்டன் பல்கலைக்கழகத்தைச் சேர்ந்த ஒரு இயந்திர பொறியியலாளர் தலைமையிலான ஆராய்ச்சியாளர்கள் குழு, முழு ரப்பர் எலக்ட்ரானிக்ஸ்களிலிருந்து தயாரிக்கப்பட்ட ஒரு பேட்சை உருவாக்கியுள்ளனர். அவை மின் இயற்பியல் செயல்பாடு, வெப்பநிலை, இதயத் துடிப்பு போன்ற அனைத்து தகவல்களையும் ஒரே நேரத்தில் சேகரிக்க இதயத்தில் நேரடியாக வைக்கப்படுகிறது.

எனவே இனி உங்கள் இதய செயல்பாடுகளை கண்காணிக்க உங்களுக்கு ஸ்மார்ட்வாட்சுகள் தேவைப்படாது.பொதுவாக செயற்கை இதயமுடுக்கி மற்றும் பிற பொருத்தக்கூடிய இதய சாதனங்களில் பொதுவான குறைபாடுகள் காணப்படுகின்றன. அவை, துடிக்கும் இதயத்திற்கு இடமளிக்க நகர முடியாத வகையில் கடினமான பொருட்களால் தயாரிக்கப்படுகின்றன அல்லது அவை ஒரு குறிப்பிட்ட அளவு தகவல்களை மட்டுமே சேகரிக்கக்கூடிய மென்மையான பொருட்களிலிருந்து தயாரிக்கப்படுகின்றன. அதன்படி, இதய திசுக்களுடன் பொருந்தக்கூடிய முழு ரப்பர் எலக்ட்ரானிக் பொருட்களின் அடிப்படையில் பயோ எலக்ட்ரானிக்ஸ் முதன் முறையாக உருவாக்கப்பட்டது என்பதை இந்த நாவல் சாதனம் குறிக்கிறது.

மேலும், முந்தைய இருதய உள்வைப்புகளின் வரம்புகளை தீர்க்க இந்த சாதனம் அனுமதிக்கிறது. முந்தைய சாதனம் முக்கியமாக கடுமையான மின்னணு பொருட்களால் தயாரிக்கப்படுகின்றன. இது குறித்து பேசிய ஹூஸ்டன் பல்கலைக்கழகத்தின் இயந்திர பொறியியல் இணை பேராசிரியர் குஞ்சியாங் யூ, “மாரடைப்பு உள்ளவர்களுக்கு, நீங்கள் சிக்கலை விரைவாக அடையாளம் காண வேண்டும். இந்த சாதனத்தால் அதைச் செய்ய முடியும்” என்று கூறினார். இதயத்தின் பல இடங்களிலிருந்து ஒரே நேரத்தில் தகவல்களை சேகரிக்கும் திறனுடன் கூடுதலாக, இந்த சாதனம் இதயத் துடிப்பிலிருந்து ஆற்றலை அறுவடை செய்கிறது.

அதன்மூலம், வெளிப்புற சக்தி மூலங்கள் இன்றி செயல்பட அனுமதிக்கப்படுகிறது. நேச்சர் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வறிக்கையில், இது நோயறிதல் மற்றும் கண்காணிப்புக்கான தரவைக் கண்காணிக்க மட்டுமல்லாமல், மின் வேகக்கட்டுப்பாடு மற்றும் வெப்ப நீக்கம் போன்ற சிகிச்சை நன்மைகளையும் வழங்க அனுமதிக்கிறது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்துள்ளனர். இதய திசுக்களைப் பிரதிபலிக்கும் இயந்திர பண்புகளைக் கொண்ட ஒரு பொருளைக் கொண்டு எபிகார்டியல் பயோ எலக்ட்ரானிக்ஸ் பேட்ச் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது.

இது ஒரு நெருக்கமான இடைமுகத்தை அனுமதிப்பதோடு உள்வைக்கப்படும் போது இதய தசையை சேதப்படுத்தும் அபாயத்தை குறைக்கிறது. ரோபோ கைகள், தோல்கள் மற்றும் பிற சாதனங்களில் பயன்படுத்துவது உட்பட, உணர்திறன் மற்றும் பிற உயிரியல் திறன்களைக் கொண்ட முழு ரப்பர் மின்னணுவியல் உருவாக்கத்தில் இயந்திர பொறியாளர் யூ திறமை வாய்ந்தவர் ஆவார்.

இதயம் மற்றும் பிற உறுப்புகளுக்கு கடினமான மென்மையான இடைமுகம் இல்லாத அடுத்த தலைமுறை பயோ எலக்ட்ரானிக்ஸ் மற்றும் பயோசென்சர்களை நோக்கி சாதகமான பாதையை இந்த கண்டுபிடிப்பு பரிந்துரைக்கிறது. மேலும் இது குறித்த அறிக்கையில், “எங்கள் ரப்பர் எபிகார்டியல் பேட்ச், மல்டிபிளெக்ஸ்டு ஈ.சி.ஜி மேப்பிங், திரிபு மற்றும் வெப்பநிலை உணர்திறன், மின் வேகக்கட்டுப்பாடு, வெப்ப நீக்கம் மற்றும் ஆற்றல் அறுவடை செயல்பாடுகள் ஆகியவற்றை கொண்டுள்ளது” என்று ஆராய்ச்சி குழு குறிப்பிட்டுள்ளது.

- Advertisement -

சமீபத்திய செய்திகள்

[td_block_7 f_header_font_family=”662″ m6f_title_font_family=”662″ m6f_title_font_weight=”500″ limit=”3″]
- Advertisement -